JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI ’—1’1_7

TAARIFA KWA UMMA

RUHUSA KWA MABASI YA DAR - LINDI = MTWARA KUPITA KWA
DHARURA SONGEA - MAKAMBAKO - IRINGA

Dar es Salaam, Tarehe 06 Aprili, 2025

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, inatoa taarifa kwa Umma kuwa, kufuatia mvua
zinazoendelea kunyesha mikoa ya Kusini — Mashariki mwa Tanzania, kumetokea
uharibifu wa barabara ya mchepuko iliyokuwa ikitumika kupisha ujenzi unaoendelea
wa daraja eneo la Somanga - Mtama, Wilaya ya Kilwa, Mkoani Lindi ambapo barabara
hiyo imefungwa kwa muda na Wakala wa Barabara Nchini (TANROADS) kuanzia jioni
ya Jumapili, tarehe 6 Aprili, 2025.

Kutokana na changamoto hiyo, Mamlaka inatoa ruhusa kwa wasafirishaji ambao
ratiba zao zimeathirika na uharibifu huo, kutumia njia mbadala kwa dharura kati
ya Dar es Salaam - Lindi — Mtwara — Masasi — Tunduru kupitia Songea,
Makambako na Iringa. Dharura hii itamalizika baada ya barabara iliyofungwa
kwa muda kuanza kutumika.

Rai inatolewa kwa madereva watakaopita njia ambazo hawana uzoefu nazo,
wachukue hadhari zaidi, hususan, wanapopita maeneo yenye miteremko au milima
na wasipitishe mabasi katika barabara zilizojaa maji. Katika njia hizo mbadala,
wasafirishaji wazingatie viwango vya nauli kulingana na umbali kama vinavyooneshwa
katika majedwali ya nauli elekezi zilizotolewa na LATRA ambazo pia zinapatikana
kwenye tovuti www.latra.go.tz au LATRA App kwa simu janja za Android.

Mamlaka inawakumbusha watoa huduma wote kuzingatia Sheria na Kanuni za
huduma wanazotoa, ikiwemo kutumia mfumo wa tiketi za kielektroni. Abiria
wanakumbushwa kutoa taarifa za changamoto za usafiri kwa kupiga simu bila malipo
namba 0800110019/20 inayofanya kazi siku zote saa 24 au kupitia mfumo wa e-
mrejesho.
e Sn Apr 00 {RBATEAT 25
Salum PAZZY
Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
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